Học viên FUNiX đi xTour tại công ty LUMI
- Những điều cần lưu ý để tự tin tìm việc sau khóa học IOT trực tuyến
- Học IOT có làm việc được trong lĩnh vực ô tô hay không?
- Chuyển ngành sang IOT, xTer nhận tư vấn nghề nghiệp "chất" từ mentor
- Khó khăn của dân nonIT học IOT và cách khắc phục
- Ấn tượng với mentor IOT với sinh viên trực tuyến của FUNiX
Ngày 28/4, các học viên FUNiX đã có chuyến xTour ý nghĩa tại công ty LUMI – một trong những doanh nghiệp tiên phong và dẫn đầu thị trường trong lĩnh vực nhà thông minh.
![](https://funix.edu.vn/wp-content/uploads/2024/04/lumi3.jpg)
![](https://funix.edu.vn/wp-content/uploads/2024/04/lumi3.jpg)
Nhà thông minh được coi là một sản phẩm tiêu biểu của cách mạng 4.0 – ứng dụng công nghệ IoT (Internet of Things) – Vạn vật kết nối Internet; AI – Trí tuệ nhân tạo và Cloud – Điện toán đám mây. Để tìm hiểu sâu sắc hơn về môi trường làm việc của lĩnh vực này, các học viên FUNiX đã được kết nối, tham gia chuyến tham quan doanh nghiệp xTour tại công ty LUMI.
![](https://funix.edu.vn/wp-content/uploads/2024/04/lumi5.jpg)
![](https://funix.edu.vn/wp-content/uploads/2024/04/lumi5.jpg)
Trong khuôn khổ chuyến thăm, các học viên ngoài được trực tiếp quan sát, tìm hiểu về hoạt động của các phòng ban, đặc biệt khối kĩ thuật, IT của công ty thì các bạn còn có cơ hội được giao lưu cùng anh Nguyễn Tuấn Anh – chủ tịch Hội đồng Quản trị công ty LUMI. Anh Tuấn Anh là một người đầy tâm huyết với lĩnh vực IT, đã gửi gắm đến các bạn nhiều lời khuyên bổ ích về ngành.
![](https://funix.edu.vn/wp-content/uploads/2024/04/lumi4.jpg)
![](https://funix.edu.vn/wp-content/uploads/2024/04/lumi4.jpg)
Ngoài anh Tuấn Anh, học viên FUNiX còn được gặp gỡ và giao lưu với những cựu học viên FUNiX nay đang làm việc, gắn bó với đơn vị như cựu xTer Bùi Mạnh Linh , cựu xTer Nguyễn Tràng Trung… Nhờ những trao đổi hết sức chân thực, học viên FUNiX hiểu thêm về ngành, những tiềm năng, cơ hội và khó khăn thách thức mà các bạn phải vượt qua để có thể chạm tay vào những cơ hội nghề nghiệp hấp dẫn nói chung, các vị trí việc làm IT tại LUMI nói riêng.
![](https://funix.edu.vn/wp-content/uploads/2024/04/lumi1.jpg)
![](https://funix.edu.vn/wp-content/uploads/2024/04/lumi1.jpg)
Công ty Cổ phần Lumi thuộc top doanh nghiệp đi đầu trong nghiên cứu, phát triển và phân phối giải pháp nhà thông minh tại Việt Nam và xuất khẩu nhiều quốc gia khác trên thế giới như Ấn Độ, Singapore, Australia, Thái Lan,… Lumi trở thành đối tác tuyển dụng và đào tạo của FUNiX từ năm 2020.
Công ty Cổ phần Lumi kinh doanh lĩnh vực nhà thông minh, sản phẩm tiêu biểu ứng dụng Internet kết nối vạn vật (IOT), trí tuệ nhân tạo AI, điện toán đám mây… Lumi có những kỹ sư công nghệ thông tin được đào tạo bài bản đến từ những trường Đại học hàng đầu cả nước. Công ty này đã nghiên cứu, phát triển và phân phối giải pháp nhà thông minh tại Việt Nam và xuất khẩu tại Ấn Độ, Singapore, Australia, Thái Lan…
Ngoài LUMI, chỉ riêng trong tháng 3/2024, FUNiX đã tổ chức 8 chương trình xTour dành cho học viên ba miền tại Đà Nẵng, Tp.HCM và Hà Nội. Cụ thể, các doanh nghiệp khác mà học viên có cơ hội đến tìm hiểu, tham quan xTour gồm có: Công ty Appota (Hà Nội), công ty FPT Software (tại Tp.HCM, Hà Nội và Đà Nẵng), công ty ENOUVO, công ty NCC ASIA, công ty VietIS.
xTour là chương trình tham quan và tìm hiểu về môi trường, văn hóa, nhu cầu tuyển dụng,… của các doanh nghiệp trong ngành công nghệ thông tin do FUNiX triển khai dành cho học viên. Sự kiện diễn ra đều đặn hàng tháng, giúp các bạn có những trải nghiệm thực tế về ngành nghề mình theo học, đồng thời là cơ hội kết nối doanh nghiệp, việc làm hấp dẫn. |
Quỳnh Anh
ĐĂNG KÝ TƯ VẤN HỌC LẬP TRÌNH TẠI FUNiX
Bài liên quan
FUNiX hợp tác VVN AI tìm kiếm nhân sự tiềm năng lĩnh vực AI
Với mong muốn tìm kiếm các nhân sự tiềm năng trong lĩnh vực công nghệ thông tin nói chung, lĩnh vực AI, bảo mật và ký số nói riêng, VVN AI chính thức ký kết hợp tác chiến lược về...
SanAn hợp tác cùng FUNiX thu hút tài năng công nghệ
Doanh nghiệp công nghệ SanAn ký kết hợp tác về đào tạo, hướng nghiệp, tuyển dụng cùng FUNiX nhằm tìm kiếm, thu hút các nhân tài trong lĩnh vực công nghệ.
Chàng trai 23 tuổi trở lại ngành IT nhờ khóa học trực tuyến
Từng bỏ ngang đại học ngành IT, Nguyễn Thuận (sinh năm 2001, Bình Dương) quyết tâm quay lại ngành với khóa lập trình trực tuyến tại FUNiX.
Học viên FUNiX thành công bảo vệ đồ án tốt nghiệp Trường Đại học FPT
Tối 25/6, Trần Chung Bảo Ngân, học viên khóa Kỹ thuật phần mềm (Software Engineering), đã thành công bảo vệ đồ án tốt nghiệp đại học FPT.
Nhiều bạn nhỏ học lập trình Scratch trực tuyến dịp hè
Phụ huynh cho con theo học lập trình vào mùa hè để vừa học vừa chơi, lại trang bị kiến thức IT thiết yếu.
NIMBUS Technology đánh giá cao ứng viên thành thạo ngoại ngữ
Doanh nghiệp phần mềm NIMBUS Technology hợp tác đào tạo - định hướng nghề nghiệp cùng FUNiX, mở ra nhiều cơ hội nghề nghiệp cho học viên, đặc biệt những người biết tiếng Anh.
FUNiX tổ chức cuộc thi lập trình GenAI Hackathon cho sinh viên
Cuộc thi lập trình GenAI Hackathon 2024 do Tổ chức giáo dục trực tuyến FUNiX tổ chức có tổng giá trị giải thưởng hơn 100 triệu đồng, diễn ra từ 3/6 đến 7/7.
'Người trẻ cần chủ động trong hành trình hướng nghiệp'
Theo Nguyên Tổng giám đốc FPT Nguyễn Thành Nam, các bạn trẻ cần giữ vai trò chủ động trong hành trình hướng nghiệp, gia đình chỉ nên đồng hành, hỗ trợ.
Bình luận (0
)